‘कॉर्पोरेट जिहाद’ची एनआयएमार्फत चौकशी करा; हिंदु जनजागृती समितीची राज्यपालांकडे मागणी
रांची: नाशिक येथील एका नामांकित कंपनीत हिंदु महिला कर्मचाऱ्यांचे झालेले लैंगिक शोषण आणि छळ ही घटना म्हणजे ‘कॉर्पोरेट जिहाद’चा एक भाग आहे.
या गंभीर प्रकरणाची ‘एनआयए’ (NIA) मार्फत चौकशी करण्यात यावी, या मागणीसाठी हिंदु जनजागृती समितीच्या शिष्टमंडळाने झारखंडचे राज्यपाल संतोष कुमार गंगवार यांची भेट घेतली.
या विषयाचे गांभीर्य लक्षात घेऊन राज्यपालांनी यावर पंतप्रधान आणि मुख्यमंत्र्यांशी चर्चा करण्याचे आश्वासन दिले आहे.
हिंदु जनजागृती समितीने दिलेल्या निवेदनानुसार, नाशिकमधील घटना ही केवळ एका शहरापुरती मर्यादित नसून ते एक मोठे षड्यंत्र आहे. कॉर्पोरेट क्षेत्रात हिंदु तरुणींना धर्मांतरासाठी प्रवृत्त करणे आणि त्यांच्या धार्मिक श्रद्धा दुखावण्याचे संघटित प्रयत्न केले जात असल्याचा आरोप समितीने केला आहे.
निवेदनातील प्रमुख मुद्दे:
स्लीपर सेलची भीती: रांचीसह देशातील इतर मोठ्या शहरांमधील आयटी (IT) कंपन्यांमध्येही असे ‘स्लीपर सेल’ सक्रिय असू शकतात, ज्यामुळे नोकरी करणाऱ्या महिलांची सुरक्षा धोक्यात आली आहे.
सुरक्षा ऑडिटची मागणी: देशभरातील बहुराष्ट्रीय कंपन्यांमध्ये ‘विशेष सुरक्षा ऑडिट’ लागू करण्यात यावे.
परवाने रद्द करण्याची मागणी: ज्या कंपन्या अशा राष्ट्रविरोधी कारवाया रोखण्यात अपयशी ठरत आहेत, त्यांचे परवाने त्वरित रद्द करण्यात यावेत.
या भेटीदरम्यान समितीचे पूर्वोत्तर भारत समन्वयक श्री. शंभू गवारे यांनी राज्यपालांना सविस्तर माहिती दिली. राज्यपाल गंगवार यांनी या प्रकरणाची माहिती तत्काळ पंतप्रधान कार्यालय आणि मुख्यमंत्र्यांना पाठवणार असल्याचे स्पष्ट केले आहे.
