विदेशी अभिनेत्रीवर बलात्कार व गर्भपात प्रकरणी माजी मंत्र्याला अटक

 

तामिळनाडूचे माजी मंत्री आणि एआयएडीएमकेचे ज्येष्ठ नेते एम मणिकंदन यांना चेन्नई पोलिसांनी बंगळुरु येथून एका विदेशी अभिनेत्रीवर बलात्कार केल्याबद्दल आणि त्यानंतर जबरदस्तीने गर्भपात आणि फौजदारी धमकी दिल्याबद्दल अटक केली आहे.

उल्लेखनीय आहे की मलेशियन महिलेवर अत्याचाराच्या आरोपाखाली मणिकंदन यांनी बुधवारी मद्रास उच्च न्यायालयात याचिका दाखल केली होती. ज्याप्रकरणी मणिकंदन यांच्यावरील आरोपांचे गंभीरता आणि पुराव्याच्या आधारे विचार करून कोर्टाने माणिकंदन यांची जामीन याचिका फेटाळली होती, त्यामुळे पुराव्यामध्ये छेडछाड करण्याची भीती व्यक्त केली जात होती. तेव्हापासून माजी मंत्री अटक टाळत होते.

एम. माणिकंदन यांच्यावर माहिती तंत्रज्ञान कायद्याच्या कलम 67 (ए) शिवाय भारतीय दंड संहितेनुसार फसवणूक, बलात्कार, गर्भपात, दुखापत व फौजदारी धमकीचा आरोप आहे. या माजी मंत्र्यावर पीडितेला लैंगिक गुन्हेगाराचे व्हिडिओ ऑनलाइन सार्वजनिक करण्याची धमकी दिल्याचा आरोप आहे.

रिपोर्ट्सनुसार, माणिकंदनला मे 2017 मध्ये मलेशियन अभिनेत्रीशी कथितपणे ओळख झाली होती. पत्नीला घटस्फोटानंतर तत्कालीन राज्यमंत्र्यांनी आपल्याला लग्न करण्याची ऑफर दिली होती, असा पीडितेचा आरोप आहे. त्यानंतर माणिकंदन हा अभिनेत्रीबरोबर राहिला आणि दोघांनी चेन्नई आणि दिल्लीचा प्रवास केला.

पीडित मुलीच्या म्हणण्यानुसार आरोपीने या काळात तिला तीन वेळा गरोदर बनवले आणि प्रत्येक वेळी तिला गर्भपात करण्यास भाग पाडले. एवढेच नाही तर एवढे करूनही ती तिच्यावर जबरदस्तीने आणि क्रौर्याने शारीरिक अत्याचार करत राहिली.

Leave a Reply

Your email address will not be published.