ठळक बातम्या

जागतिक पॅरा नेमबाजी स्पर्धेत भारताला तीन सुवर्ण पदके

वृत्तसंस्था

मुंबई दि.२४ :- संयुक्त अरब अमिराती, दि, २४ संयुक्त अरब अमिराती (युएई) येथे जागतिक पॅरा नेमबाजी स्पर्धेत तीन सुवर्ण पदकांसह पाच पदके जिंकून भारताने आतापर्यंतची सर्वोत्तम कामगिरी केली. या कामगिरीमुळे भारतीय संघ पाचव्या स्थानावर राहिला.

यजमान युएई संघ दोन सुवर्णांसह चार पदकांसह आठव्या स्थानावर आहे. सिडनी जागतिक स्पर्धा २०१९ मधील तीन कांस्यपदकांनंतर भारताची ही सर्वोत्तम कामगिरी आहे. टीम दक्षिण कोरिया २० पदकांसह अव्वल आहे.

सांघिक स्पर्धेत भारताने तिन्ही सुवर्णपदके जिंकली. राहुलने P3 मिश्रित २५ मिश्रित पिस्तूल SH1 फायनलमध्ये कांस्यपदक म्हणून एकमेव वैयक्तिक पदक जिंकले. P3 सांघिक स्पर्धेत सुवर्णपदक जिंकणाऱ्या संघात जाखड देखील होता. या संघात पॅरालिम्पिक पदक विजेते सिंगराज आणि निहाल सिंग यांचाही समावेश होता.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *