वांद्रे-वरळी सिलींकच्या नियोजनात अपेक्षित काम आज पुर्ण झाले – केंद्रीय रस्ते वाहतूक मंत्री नितीन गडकरी

( म. विजय )

मुंबई, दि. 16 आँगस्ट
वांद्रे-वरळी सिलिंकचे डिझाईन जेव्हां मी तयार केले तेव्हा या सिलिंकच्या बाजूचा परिसर सुशोभित करण्याचे नियोजन माझ्या डोक्यात होते. पण सिलिंक पुर्ण झाल्यावर तत्कालीन सरकारने ते केले नाही. ते काम अँड आशिष शेलार यांनी पुर्ण केले, याचे समाधान केंद्रीय रस्ते वाहतूक मंत्री नितीन गडकरी यांनी आज येथे व्यक्त केले.

स्थानिक आमदार आणि राज्याचे शालेय शिक्षण, क्रीडा आणि युवक कल्याणमंत्री अॅड.आशिष शेलार यांच्या विशेष प्रयत्नातून आणि ओएनजीसी च्या सिएसआर फंडाच्या सहयोगातून प्रोमोनाड परिसराचे सुशोभिकरण करण्यात आले असून या परिसरात योगा पार्क, फिटनेस पार्क, 150 फुट उंच तिरंगा, बास्केटबॉल कोर्ट अशा विविध सुविधा उपलब्ध करून देण्यात आल्या आहेत. तसेच एक पार्किंग परिसर ही उभारण्यात आला असून या जागी इलेक्ट्रॉनिक गाड्यांचे चार्जिंग स्टेशन उभारण्यात येणार आहे. याच परिसरात जागेचे नियोजन करुन सोलार पार्क उभारण्यात आला आहे.या परिसरातील दिव्यांना लागणारी वीज या सोलर मधून उपलब्ध होणार आहे. या पार्क चे उद्घाटन केंद्रीय मंत्री नितीन गडकरी यांच्या हस्ते झाले.या पार्क मधून प्रती दिवशी आठशे युनिट वीज निर्मिती होणार आहे.
या संकल्पनेचे नितीन गडकरी यांनी कौतुक केले. तसेच येणाऱ्या काळात मुंबईला प्रदूषण मुक्त करण्यासाठी अशा संकल्पनांंचीच गरज असल्याचे त्यांनी सांगितले. वांद्रे(प) रेक्लेमेशन प्रोमोनाड परिसरात झालेल्या या कार्यक्रमाला शालेय शिक्षण, क्रीडा आणि युवक कल्याणमंत्री अँँड आशिष शेलार, ओनएजीसीच्या ईडि. एचआरओ व्ही. के. महेंद्रू आदी उपस्थित होते.

Please follow and like us:
error

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Please wait...

Subscribe to our newsletter

Want to be notified when our article is published? Enter your email address and name below to be the first to know.
error

Enjoy this blog? Please spread the word :)

Follow by Email
Facebook
Facebook
Skip to toolbar