नारायण राणे म्हणतात ‘नो होल्ड्स बार्ड…’

(शेखर जोशी यांच्या फेसबुक वॉल वरुण साभार )

नारायण राणे यांच्या आत्मचरित्राचे इंग्रजीतील नाव ‘नो होल्ड्स बार्ड-माय इअर्स इन पॉलिटिक्स’ असे आहे. शब्दकोशात यांचा अर्थ Without restrictions or rules असा आहे. म्हणजेच हे आत्मचरित्र खरोखरच या अर्थाप्रमाणे लिहिले गेले असेल तर ते नक्कीच सनसनाटी ठरेल. त्यामुळे या पुस्तकावरुन खुलासा, प्रतिखुलासा, अब्रुनुकसानीचा दावा, प्रतिदावा असे सगळे होईल का? तेच व्हावे अशी राणे यांचीही अपेक्षा असणार. मात्र तसे काही झाले नाही तर हे आत्मचरित्र फुसका बार ठरेल.

अर्थात या आत्मचरित्राचा पुढील भाग तो ही पहिल्यांदा मराठीत विधानसभा निवडणुकीच्या ऐन तोंडावर राणे यांच्याकडून प्रकाशित केला जाईल अशी शक्यता मला वाटते. कदाचित तो या पेक्षाही ‘नो होल्ड्स बार्ड’ असा असू शकतो. आत्ता इंग्रजीत जे आत्मचरित्र प्रकाशित झाले आहे त्याचा मराठी अनुवाद कधी येतोय आणि त्यांचे नाव काय असेल? याचीही आता उत्सुकता आहे. Without restrictions or rules अर्थात कोणतेही बंधन, मर्यादा, नियम न पाळता केलेले हे लेखन मराठी वाचक कसे स्विकारतात, ती ही औत्सुक्याची बाब आहे.

  • हे पुस्तक पहिल्यांदा मराठीत आले असते तर समस्त शिवसैनिक, राणे यांचे चाहते, विरोधक आणि मराठी वाचकांच्या त्यावर उड्या पडल्या असत्या हे नक्की.
Please follow and like us:
error

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Please wait...

Subscribe to our newsletter

Want to be notified when our article is published? Enter your email address and name below to be the first to know.
error

Enjoy this blog? Please spread the word :)

Follow by Email
Facebook
Facebook
Skip to toolbar